Search This Website

Wednesday, 10 February 2016

PADM VIBHUSHAN

પદ્મ એવોર્ડ - દેશના સર્વોચ્ચ નાગરિક એવોર્ડ, ત્રણ વર્ગો, એટલે કે, પદ્મ વિભૂષણ, પદ્મ ભૂષણ અને પદ્મશ્રી એનાયત કરવામાં આવે છે. એવોર્ડ વિવિધ શાખાઓમાં / પ્રવૃત્તિઓ વગેરે ક્ષેત્રો, viz.- કલા, સામાજિક કાર્ય, પબ્લિક અફેર્સ, વિજ્ઞાન અને એન્જિનિયરિંગ, વેપાર અને ઉદ્યોગ, દવા, સાહિત્ય અને શિક્ષણ, રમતો, સિવિલ સેવા, આપવામાં આવે છે 'પદ્મ વિભૂષણ' આપવામાં આવે છે અસાધારણ અને વિશિષ્ટ સેવા માટે; ઉચ્ચ ક્રમ પ્રતિષ્ઠિત સેવા અને કોઈપણ ક્ષેત્રમાં વિશિષ્ટ સેવા માટે 'પદ્મશ્રી' માટે 'પદ્મભૂષણ'. એવોર્ડ પ્રજાસત્તાક દિન પ્રસંગે દર વર્ષે જાહેરાત કરી છે.
આ એવોર્ડ ઔપચારિક કાર્યો જે માર્ચ / એપ્રિલ આસપાસ દર વર્ષે રાષ્ટ્રપતિ ભવન ખાતે યોજવામાં આવે છે સામાન્ય રીતે ભારતના રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા આપવામાં આવે છે. આ વર્ષે ભારતના રાષ્ટ્રપતિ નીચે યાદી મુજબ 112 વ્યક્તિઓને પદ્મ એવોર્ડ એનાયત મંજૂરી આપી છે. યાદી 10 પદ્મ વિભૂષણ, 19 પદ્મ ભૂષણ અને 83 પદ્મશ્રી એવોર્ડ સમાવેશ થાય છે. એવોર્ડ 19 મહિલાઓ છે અને યાદી પણ વિદેશીઓ, એનઆરઆઇ, પીઆઈઓ (સમાવેશ થાય છે એક મરણોત્તર) અને 4 મરણોત્તર પુરસ્કાર શ્રેણી 10 વ્યક્તિઓ સમાવેશ થાય છે.
પદ્મ વિભૂષણ
મ નં. કોઈ નામ ક્ષેત્ર રાજ્ય
1. શ્રી યામિની Krishnamurthi
કલા શાસ્ત્રીય નૃત્ય દિલ્હી
2. શ્રી રજનીકાંત આર્ટ સિનેમા તામિલનાડુ
3. શ્રીમતી. ગિરિજા દેવી કલા-પરંપરાગત વોકલ પશ્ચિમ બંગાળ
4. શ્રી રામોજી રાવ સાહિત્ય અને શિક્ષણ જર્નાલિઝમ
આંધ્ર પ્રદેશ
5. ડો વિશ્વનાથન શાંતા
Medicine- ઓન્કોલોજી તામિલનાડુ
6. શ્રી શ્રી રવિ શંકર
બીજા ભક્તિભાવના કર્ણાટક
7. શ્રી જગમોહન પબ્લિક અફેર્સ દિલ્હી
8. Dr.Vasudev Kalkunte Aatre
સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
કર્ણાટક
9. શ્રી અવિનાશ દિક્ષિત
(વિદેશી)
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
યૂુએસએ
10. લેટ શ્રી Dhiru ભાઈ અંબાણી
(મરણોત્તર)
ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી મહારાષ્ટ્ર
પદ્મ ભૂષણ
મ નં. ું નામ ક્ષેત્ર રાજ્ય
11. શ્રી અનુપમ ખેર આર્ટ સિનેમા મહારાષ્ટ્ર
12. શ્રી ઉદિત નારાયણ ઝા આર્ટ પ્લેબેક સીંગીંગ
મહારાષ્ટ્ર
13. શ્રી રામ વી Sutar આર્ટ શિલ્પ ઉત્તર પ્રદેશ
14. શ્રી Heisnam Kanhailal
આર્ટ થિયેટર મણિપુર
15. શ્રી વિનોદ રાય સિવિલ સેવા કેરળ
16. ડૉ Yarlagadda લક્ષ્મી પ્રસાદ
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
આંધ્ર પ્રદેશ
17 પ્રો એન એસ Ramanuja Tatacharya
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
મહારાષ્ટ્ર
18 ડો Barjinder સિંહ હમદર્દ
સાહિત્ય અને શિક્ષણ - જર્નાલિઝમ
પંજાબ
19 પ્રો ડી નાગેશ્વર રેડ્ડી
દવા-ગેસ્ટ્રોએન્ટેરોલોજી
તેલંગણા
20 સ્વામી Tejomayananda
અન્ય ભક્તિભાવના મહારાષ્ટ્ર
21. શ્રી હાફીઝ ઠેકેદાર
અન્ય આર્કીટેક્ચર મહારાષ્ટ્ર
22. શ્રી રવીન્દ્ર ચંદ્ર ભાર્ગવ
પબ્લિક અફેર્સ ઉત્તર પ્રદેશ
23. Dr.Venkata રામારાવ એલા
સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
આંધ્ર પ્રદેશ
24. કુ સાઈના નેહવાલ રમતો બેડમિંટન તેલંગણા
25 શ્રી સાનિયા મિર્ઝા રમતો-ટૅનિસ તેલંગણા
26. કુ ઈન્દુ જૈન ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી દિલ્હી
27. અંતમાં સ્વામી દયાનંદ Sarawasati
(મરણોત્તર)
બીજા ભક્તિભાવના ઉત્તરાખંડ
28 શ્રી રોબર્ટ Blackwill
(વિદેશી)
પબ્લિક અફેર્સ યુએસએ
29. શ્રી પલોનજી શાપૂરજી મિસ્ત્રી
(એનઆરઆઈ / પીઆઈઓ)
ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી આયર્લેન્ડ
પદ્મ શ્રી
મ નં. કોઈ નામ ક્ષેત્ર રાજ્ય
30 શ્રીમતી. Prathibha પ્રહલાદ કલા ક્લાસિકલ ડાન્સ
દિલ્હી
31. શ્રી Bhikhudan ગઢવીના
કલા ફોક મ્યુઝિક ગુજરાત
32. શ્રી Sribhas ચંદ્ર Supakar
કલા કાપડ ડિઝાઇન
ઉત્તર પ્રદેશ
33. શ્રી અજય દેવગણ આર્ટ સિનેમા મહારાષ્ટ્ર
34. શ્રી પ્રિયંકા ચોપડા કલા-સિનેમા મહારાષ્ટ્ર
35. પંડિત. તુલસિદાસ Borkar આર્ટ શાસ્ત્રીય સંગીત
ગોવા
36. ડૉ સોમા ઘોષ કલા-પરંપરાગત વોકલ
ઉત્તર પ્રદેશ
37. શ્રી નીલા Madhab પાંડા
કલા-ફિલ્મ નિર્દેશન અને ઉત્પાદન
દિલ્હી
38. શ્રી ખાતે એસ.એસ. Rajamouli આર્ટ ફિલ્મ નિર્દેશન અને ઉત્પાદન
કર્ણાટક
39. શ્રી મધુર ભંડારકર
કલા-ફિલ્મ નિર્દેશન અને ઉત્પાદન
મહારાષ્ટ્ર
40. પ્રો એમ વેંકટેશ કુમાર
આર્ટ લોકકલાકાર કર્ણાટક
41.
એમ
શ્રી ગુલાબી Sapera આર્ટ ફોક ડાન્સ રાજસ્થાન
42. શ્રીમતી. મમતા ચંદ્રશેખર
કલા-લોક સંગીત છત્તીસગઢ
43. કુ માલિની અવસ્થી કલા-લોક સંગીત ઉત્તર પ્રદેશ
44. શ્રી જયપ્રકાશ Lekhiwal
આર્ટ લઘુચિત્ર પેઈન્ટીંગ
દિલ્હી
45. શ્રી કે Laxma ગૌડ કલા પેઈન્ટીંગ તેલંગણા
46. ​​શ્રી .પ્રભા દત્તાત્રય Mondhe
આર્ટ ફોટોગ્રાફી મધ્યપ્રદેશ
47. શ્રી નરેશ ચંદર લાલ
આર્ટ થિયેટર અને સિનેમા
આંદામાન અને નિકોબાર
48. શ્રી ધિરેન્દ્ર નાથ Bezbaruah
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
આસામ
49. શ્રી પ્રહલાદ ચંદ્ર તાસા
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
આસામ
50. Dr.Ravindra નગર સાહિત્ય અને શિક્ષણ
દિલ્હી
51. શ્રી ડાહ્યાભાઈ શાસ્ત્રી સાહિત્ય અને શિક્ષણ
ગુજરાત
52. Dr.Santeshivara Bhyrappa
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
કર્ણાટક
53. શ્રી હલ્દર નાગ સાહિત્ય અને શિક્ષણ
ઓરિસ્સા
54. શ્રી Kameshwaram બ્રહ્મા
સાહિત્ય અને શિક્ષણ -Journalism
આસામ
55. પ્રો Pushpesh પંત સાહિત્ય અને શિક્ષણ જર્નાલિઝમ
દિલ્હી
56. શ્રી જવાહરલાલ કૌલ સાહિત્ય અને શિક્ષણ જર્નાલિઝમ
જમ્મુ અને કાશ્મીર
57. શ્રી અશોક મલિક સાહિત્ય અને શિક્ષણ
દિલ્હી
58. Dr.Mannam ગોપી ચંદ
દવા-કાર્ડિયો ઉરસીય સર્જરી
તેલંગણા
59. પ્રો રવિ કાંત દવા સર્જરી ઉત્તર પ્રદેશ
60. પ્રો રામ હર્ષ સિંહ
Medicine- આયુર્વેદ
ઉત્તર પ્રદેશ
61. પ્રો શિવ નારાયણ Kureel
Medicine- પલે્ડીયાટ્ીક સર્જરી
ઉત્તર પ્રદેશ
62. Dr.Sabya સચી સરકાર દવા -Radiology
ઉત્તર પ્રદેશ
63. ડૉ એલા ગોપાલા કૃષ્ણ ગોખલે
દવા-કાર્ડિયાક સર્જરી
આંધ્ર પ્રદેશ
64. પ્રો ટી.કે લહેરી દવા-કાર્ડિયો ઉરસીય સર્જરી
ઉત્તર પ્રદેશ
65. ડૉ પ્રવીણ ચંદ્ર દવા-કાર્ડિયોલોજી
દિલ્હી
66. પ્રો (DR) Daljeet સિંહ ગંભીર
દવા-કાર્ડિયોલોજી
ઉત્તર પ્રદેશ
67. Dr.Chandrasekar Shesadri Thoguluva
દવા-ગેસ્ટ્રોએન્ટેરોલોજી
તમિલનાડુ
68. ડૉ (શ્રીમતી) અનિલ કુમારી મલ્હોત્રા
દવા-હોમીઓપેથી
દિલ્હી
69. પ્રો એમ.વી. પદ્મ શ્રીવાસ્તવ
દવા-ન્યુરોલોજી
દિલ્હી
70. ડૉ સુધીર વી શાહ દવા-ન્યુરોલોજી
ગુજરાત
71. ડો એમ એમ જોશી દવા-ઇિન્ ટટ ૂટ
કર્ણાટક
72. પ્રો (DR) જ્હોન Ebnezar
દવા-ઓર્થોપેડિક સર્જરી
કર્ણાટક
73. ડૉ નેયુદમ્મા Yarlagadda
દવા-પલે્ડીયાટ્ીક સર્જરી
આંધ્ર પ્રદેશ
74. શ્રી સિમોન Oraon અન્ય -Environment સંરક્ષણ
ઝારખંડ
75. શ્રી Imitiaz કુરેશી અન્ય રસોઈમાં દિલ્હી
76. શ્રી પિયુષ પાંડે અન્ય જાહેરાત એન્ડ કમ્યુનિકેશન
મહારાષ્ટ્ર
77. શ્રી સુભાષ પાલેકર અન્ય કૃષિ મહારાષ્ટ્ર
78. શ્રી રવિન્દ્ર કુમાર સિંહાએ
બીજા વન્યજીવન સંરક્ષણ
બિહાર
79. ડૉ એચ.આર. Nagendra બીજા યોગા કર્ણાટક
80. શ્રી એમ સી મહેતા પબ્લિક અફેર્સ દિલ્હી
81. શ્રી એમ એન કૃષ્ણ મણિ
પબ્લિક અફેર્સ દિલ્હી
82. શ્રી ઉજ્જવલ નિકમે પબ્લિક અફેર્સ મહારાષ્ટ્ર
83. શ્રી Tokheho સેમા પબ્લિક અફેર્સ નાગાલેન્ડ
84. ડૉ સતીશ કુમાર સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
દિલ્હી
85. Dr.Mylswamy અન્નાદુરાઈ
સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
કર્ણાટક
86. પ્રો Dipankar ચેટરજી
સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
કર્ણાટક
87. પ્રો (ડો.) ગણપતિ દાદા સાહેબ યાદવ
સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
મહારાષ્ટ્ર
88. શ્રીમતી. (પ્રો) વીણા ટંડન
સાયન્સ એન્ડ એન્જિનિયરિંગ
મેઘાલય
89. શ્રી ઓંકાર નાથ શ્રીવાસ્તવ
વિજ્ઞાન અને ઇજનેરી
ઉત્તર પ્રદેશ
90. કુ સુનિતા ક્રિષ્ણન સામાજિક કાર્ય આંધ્ર પ્રદેશ
91. શ્રી અજોય કુમાર દત્તા સામાજિક કાર્ય આસામ
92. શ્રી એમ પંડિત દસા સામાજિક કાર્ય કર્ણાટક
93. શ્રી પી પી Gopinathan નાયર
સામાજિક કાર્ય કેરળ
94. શ્રીમતી. મેડેલિન હર્મન દ Blic
સામાજિક કાર્ય પુડુચેરી
95. શ્રી શ્રીનિવાસન Damal Kandalai
સામાજિક કામ તામિલનાડુ
96. શ્રી સુધાકર Olwe સામાજિક કાર્ય મહારાષ્ટ્ર
97. ડૉ T.V. નારાયણ સામાજિક કાર્ય તેલંગણા
98. શ્રી અરુણાચલમે Murugantham
સામાજિક કાર્ય તામિલનાડુ
99. કુ દીપિકા કુમારી રમતો તીરંદાજી ઝારખંડ
100.
એસ
શ્રી સુશીલ દોશી રમતો ભાષ્ય
મધ્ય પ્રદેશ
101. શ્રી મહેશ શર્મા ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી દિલ્હી
102. શ્રી સૌરભ શ્રીવાસ્તવ
ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી દિલ્હી
103. એસ.એચ. દિલીપ સંઘવી ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી મહારાષ્ટ્ર
104. ડો કેકી Hormusji Gharda
ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી મહારાષ્ટ્ર
105. લેટ શ્રી પ્રકાશ ચંદ સુરાણા
(મરણોત્તર)
કલા -પરંપરાગત સંગીત
રાજસ્થાન
106. લેટ શ્રી સઇદ જૅફરી
(એનઆરઆઈ / પીઆઈઓ / મરણોત્તર)
આર્ટ સિનેમા યુકે
107. શ્રી માઈકલ Postel
(વિદેશી)
આર્ટ આર્કિયોલોજી ફ્રાન્સ
108 શ્રી સલમાન અમીન સાલ ખાન (એનઆરઆઈ / પીઆઈઓ)
સાહિત્ય અને શિક્ષણ
યૂુએસએ
109. શ્રીમતી. હુઈ લેન ઝાંગ
(વિદેશી)
બીજા યોગા ચાઇના
110 શ્રી પ્રેડરેગ કે Nikic
(વિદેશી)
બીજા યોગા સર્બિયા
111. Dr.Sundar આદિત્ય મેનન
(એનઆરઆઈ / પીઆઈઓ)
સામાજિક કાર્ય યુએઈ
112. શ્રી Ajaypal સિંહ બંગા (એનઆરઆઈ / પીઆઈઓ)
ટ્રેડ એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રી યુ

No comments:

Post a comment